Kuna so ku yada shukar rosary cikin ruwa cikin sauƙi? Yada Shuka Hanya ce mai sauƙi don ƙara ƙarin furanni ko ganyen shukar da kuka fi so cikin tarin ku, kuma yana iya ceton ku kuɗi.
Ko da yake yaɗuwar tsire-tsire na buƙatar yanke kara da sanya shi cikin ƙasa. ana iya yada wasu tsire-tsire kai tsaye cikin ruwa. Wannan labarin zai bayyana yadda ake yada shukar rosary a cikin ruwa kuma a mayar da ita cikakkiyar shuka mai lafiya.
Rosary ko senecio shuka, wani nau'i ne na tsire-tsire masu tsire-tsire wanda ke da sauƙin kulawa kuma yana iya samar da furanni ruwan hoda, fari, purple ko lavender. Waɗannan tsire-tsire an san su da tushen rataye da launuka masu haske. Bayan haka, Sun shahara musamman ga tukwane masu rataye, shelves ko masu shuka shuki.
Tsire-tsire ne wanda ke da ɗan gajeren rayuwa, yawanci tsakanin shekaru 3 zuwa 5, don haka yana da matukar fa'ida don fahimtar duk kulawa da mafi kyawun hanyoyin ci gaba da ci gaban shuka ta hanyar yaduwa.
A gaskiya ma, yaduwa yana aiki don ci gaba da duk kulawa da kulawa Yanke guntuwar itacen don samar da wani shuka, wanda ya zama mafi girma da lafiya.
Yada shukar rosary a cikin ruwa da matakan da za a bi
Yadawa shine tsarin ƙirƙirar sabon shuka daga wanda yake. Ana iya yin yaduwa ta hanyar tsaba, yankan ko rarraba.
La yaduwa a cikin ruwa, tsarin ne wanda ya zama na zamani sosai saboda yana da sauƙi. Kuna iya ƙirƙirar kyawawan ƙananan tsire-tsire. Za mu iya amfani da tukwane, shuka, kwalba da amfani nau'ikan tsire-tsire iri-iri waɗanda zasu iya girma ta wannan tsarin yaduwa.
Ya zama mafi ban sha'awa da ban sha'awa. Ana yin shi ne ta hanyar yankan, wanda ƙananan sassa ne na mai tushe da aka sanya a cikin ruwa. Kowanne tsiron da ya girma, ninki biyu ne na shukar uwar. Ya bambanta lokacin da aka haifi tsire-tsire daga tsaba, wanda kowace sabuwar shuka ta bambanta da uwa, kamar lokacin da aka haifi 'yan'uwa a cikin iyali.
Tushen rosary na iya yaduwa cikin ruwa cikin sauri ba tare da wahala ba, yana mai da shi babban zaɓi ga waɗanda ke sha'awar aikin lambu da lambu. kuma ga wadanda suka fara farawa. Don yada shi cikin ruwa, bi waɗannan matakan:
1) Tara kayan
Mataki na farko na yada shukar rosary a cikin ruwa shine tattara kayan da ake bukata. Kuna buƙatar shukar uwa, gilashin ko kwandon filastik, ruwan zafin ɗaki, da kayan aikin yanka kamar almakashi mai tsabta da haifuwa don kada a samar da kwayoyin cutar ga sabon shuka.
Bugu da ƙari, ƙila za ku so ku sami wasu a hannu. tushen girma hormone don inganta ci gaban tushen sauri. Lokacin da shuka ya riga ya fara samun tushen, za ku buƙaci tukunya mai zurfin 10 zuwa 15 cm.
2) Yi yanke
Mataki na gaba a cikin tsarin yaduwa shine yankewa a cikin babban shuka. Yi amfani da kayan aikin yankan don cire tushe kamar 5-8 cm tsayi.
Yanke yakamata ya sami ganye da yawa da kuma yanke diagonal mai tsafta. Tabbatar cire duk wani furanni ko buds daga yankan, saboda suna iya satar kuzarin yankan kuma su rage damar samun nasara.
Dole ne ku cire lu'u-lu'u biyu ko uku na farko don tushen ya nutse a cikin ruwa. Ka tuna cewa tushe yana da rauni sosai kuma mai laushi, don haka dole ne ka yi hankali sosai lokacin cire lu'u-lu'u.
3) Sanya yankan cikin ruwa
Bayan yin yankan daga babban shuka, sanya shi a cikin akwati da ruwa. Kuna so ku tabbatar cewa saman yankan kawai ya nutse a cikin ruwa, ba ganye ba.
Manufar ita ce a yi amfani da ƙaramin kwalba ko ƙaramin gilashin gilashi kuma ya kamata a nutsar da shi gaba ɗaya a cikin ruwa. Ya kamata a sanya akwati a wuri mai dumi da haske, amma Ba a ba da shawarar fitowar rana kai tsaye ba, domin yana iya sa yankan ya bushe ko rube.
Mafi kyawun wuri yana kan sigar taga don ya sami kyakkyawan tushen haske, amma ba kai tsaye ba.
4) Kula da yanke kuma jira tushen ya girma
Yana da mahimmanci don saka idanu akan yanke kuma canza ruwa kowane kwana uku ko hudu. Bugu da ƙari, za ka iya ƙara tushen girma hormones a cikin ruwa don taimakawa wajen bunkasa tushen ci gaban.
Hakanan ya kamata ku kula da yanke ga kowane alamun mold ko rot, kamar yadda wannan zai iya yaduwa da sauri kuma ya lalata yanke.
Jiran ya yi girma, a cikin yanayin yanke, zai iya ɗaukar tsakanin kwanaki 2 zuwa 5. Daga nan tushen zai fara bayyana kuma yana iya yin kama da translucent.
Lokacin da suka yi kama da fari kuma suna da girma na 3 cm, za su kasance a shirye su matsa zuwa ƙasa. Gabaɗaya wannan yana faruwa a cikin mako ɗaya ko biyu, daga nan sai ku canza su zuwa tukunya.
5) Dasa yankan zuwa tukunya
Da zarar yankan ya haɓaka tushen akalla 2,5 cm tsayi, yana shirye don dasa shi.
A hankali cire yankan daga ruwan kuma a dasa shi zuwa tukunya mai yashi, ƙasa mai laushi. Shayar da yankan kuma sanya shi a wuri mai haske, dumi. Yana da mahimmanci don kiyaye ƙasa ɗan ɗanɗano, amma kada a sha ruwa da yawa.
Kuna iya matsar da shuka zuwa ƙaramin tukunya ko gilashin gilashi, wuri mafi kyau don girma shine ƙarami, akwati mai kyau.
Dole ne a shirya tukunya a cikin yadudduka: Tushen dole ne ya ƙunshi tsakuwa, ƙara ƙasa don succulents ko cacti, sannan shuka. Lokacin da kuka fara lura da bayyanar ƙarin madauri, dakatar da shayarwa.
Yanzu shine lokacin ku don jin daɗin sabon shukar ku wanda zai kasance a shirye don samun ci gaban kansa da tsarin shayarwa.
Da zarar an kafa shi dole ne a shayar da ƙasa har sai ta yi laushi kuma a bar ta ta bushe gaba ɗaya tsakanin lokutan shayarwa. Yana da mahimmanci a girmama sake zagayowar bushewa da Kasance mai kula da buƙatun shuka, ba ga tsayayyen ruwa na yau da kullun ba.
Ya kamata yayi girma a cikin sarari tare da hasken rana kai tsaye na sa'o'i da yawa da hasken rana kai tsaye ga sauran rana. Ka tuna cewa yawan shayarwa na iya sa tushensa ya rube.
Tushen rosary babban zaɓi ne ga masu son shuka da masu farawa kamar yadda suke da sauƙin kulawa da yaduwa.
Ana iya yin yaduwa ta hanyar yanke tushe kuma sanya shi cikin ruwa, tsari ne mai sauri da sauƙi. Idan kuna son ƙara ƙarin samfuran wannan kyakkyawan shuka a cikin tarin ku, me zai hana ku gwada yaduwa cikin ruwa?