Ga fewan shekaru yana da kyau sosai don samun wadatattun tafkunan a cikin lambun. Suna da kyau, suna ƙara jin daɗin yanayi kuma suna kawo aminci da kwanciyar hankali ga muhalli. Bugu da kari, suna fifita karamin yanayin halittar da lambun zai iya zama na wasu dabbobi da tsirrai. A saboda wannan dalili, ana samun ƙarin samfura da kayan haɗi a kasuwa, wasu da ƙirar ƙira, wasu da ƙirar zamani da ma wasu manyan tafkunan da za a sanya a farfaji ko baranda.
Don samun ƙarin bayani game da tafkunan da aka riga aka ƙaddara, Ina ba da shawarar ku karanta wannan labarin. Zamuyi magana akan mafi kyau akan kasuwa, yadda za'a siyan su da kuma inda za'a sanya su.. Juya lambun ka zuwa wata karamar aljanna tare da kandami.
? Top 1 - Mafi kyawun tafki da aka riga aka kera?
Daga cikin keɓaɓɓun tafkunan muna haskaka wannan samfurin Oase 50758. capacityarfinsa ya kai lita 80 kuma ya auna milimita 380 x 780. Saboda karancin ta, har ma ya dace da farfaji. An yi shi da HDPE, yana mai da shi ƙarfi da ƙarfi sosai. Mutanen da suka sayi wannan samfurin sun gamsu ƙwarai.
ribobi
Kusan mun sami fa'idodi ne kawai ga wannan tafkin da aka shirya. Labari ne game da uraƙƙarfa mai ƙarfi mai ƙarfi mai sauƙi wanda za a girka. Hakanan, farashin yana da kyau ga kandami na wannan girman.
Contras
Rashin ingancin da wannan tafkin da aka tsara zai iya gabatarwa daidai yake da sauran duka: Kulawa. Lokacin shigar da kandami, dole ne mu tuna cewa dole ne a sake juya ruwa, ba tare da la'akari da ƙaramarta ba. Bugu da kari, dole ne a sanya tsarin tacewa domin ruwan ya kasance mai tsabta.
Mafi kyawun tafkunan da aka riga aka tsara
Baya ga na farkonmu, akwai wasu tafkunan da aka riga aka ƙaddara akan kasuwa. Za mu iya samun su a cikin girma dabam, zane da farashi. Nan gaba za mu fallasa mafi kyawun tafkunan da aka riga aka ƙaddara, magana ce kawai ta zaɓar wacce muke so sosai.
Heissner - Wurin kandagarki
Mun fara jerin ne tare da tafkin filastik wanda aka riga aka yi da ƙirar asali. Tana da girma na centimeters 58 x 58 x 30 da damar lita 70. Saboda girmansa ya dace duka ga tafkuna ko magudanan ruwa na lambun ko farfajiyar.
Heissner - Pond da lambun ruwa
Muna ci gaba da keɓaɓɓen kandami wanda girmansa yakai santimita 89 x 70 x 11. Kyakkyawan ƙirar dutsen ruwan kasa mai ƙwallon ƙafa zai ba da taɓawa ta musamman ga lambun. Shigar da wannan samfurin yana da sauƙi kuma yana da dunƙule don samun damar hawa tiyo a kan kowane harsashi. Ari ga wannan, wannan tafkin da aka riga aka tsara shi yana da tsayayya ga yanayin yanayi da lalacewa.
Farashin 015196-00
Yanzu muna gabatar da samfurin Heissner 015190-00. Wannan kandami da aka riga aka tsara shi ya fita waje saboda yana da tsayi, babu rami wanda zai iya sanya shi. Don haka, kyawawan kayan ado ne duka na lambu da baranda ko baranda. An yi shi da polyrattan kuma girmansa yakai santimita 66 x 46 x 70. Kari akan haka, an hada famfo mai lita 600 da kayan kwalliya a cikin farashin.
Finca Casarejo - Lambun lambuna
Wani samfurin don faɗakarwa a cikin wannan jerin tafkunan da aka riga aka ƙaddara shine wannan daga Finca Casarejo. An yi shi da resin da fiberglass, wanda ya sa ya zama mai saurin jurewa. Bugu da kari, wannan tabkin da aka riga aka tsara shi yana da tsayayya ga sanyi da haskoki na ultraviolet. Idan ya lalace, ana iya gyara shi. Tsawonsa ya kai mita 1,70, yayin da faɗinsa yake daidai da mita ɗaya kuma zurfinsa ya kai mita 0,25. Tare da waɗannan matakan yana iya ɗaukar ruwa zuwa lita 200 na ruwa. Don ɓata shi yana da sauƙi kamar amfani da famfo na cirewa ko cire murfin. Koyaya, dole ne a tuna cewa duka hular da shigarwa ba a haɗa su cikin farashin ba.
Wasserkaskaden - Adon lambuna na ado
Har ila yau muna so mu ambaci wannan kyakkyawan tafkin da aka shirya a Wasserkaskaden. Tsarinta wanda yake kwaikwayon dutse na halitta zaiyi kyau a kowane lambu. An yi shi da filastik an ƙarfafa shi da fiberglass, saboda haka yana da matukar juriya kuma yana jure yanayin yanayi da kyau sosai. Tare da girma na santimita 112 x 70 x 31, wannan tafkin da aka riga aka gina yana da damar har zuwa lita 100. A matakin kwalliya shine, ba tare da wata shakka ba, ɗayan ɗayan fitattun tafkunan da aka riga aka ƙaddara.
Finca Casarejo - Wurin tafkin lambu da aka shirya shi
A ƙarshe zamu ɗan tattauna game da wani tafkin da aka riga aka ƙaddara a Finca Casarejos. Wannan ƙirar ta fi ta baya girma, saboda haka ya zama ɗan tsada sosai. Yana da tsayin mita 2,70, zurfin mita 0,25 kuma faɗinsa ya kai mita 1,10. Saboda haka, karfin ta ya kai yawan lita 350 na ruwa. Game da kayan, kamar sauran samfurin Finca Casarejos, wannan an yi shi ne da resin da fiberglass. Godiya ga wannan, wannan tafkin da aka riga aka ƙaddara yana da tsayayya ga rawanin ultraviolet da sanyi. Don wofinta shi, zaku iya amfani da famfon cirewa ko cire murfin. Koyaya, dole ne a tuna cewa ba a haɗa hular a cikin farashin ba.
Jagorar Siyarwa da Tafkuna Prefab
Da zarar mun yanke shawara cewa muna son yin ado da gonar mu da kandami, akwai fannoni da yawa wadanda dole ne mu yi la'akari da su. Don zaɓar kyakkyawan tafkin da aka riga aka tsara wanda ya dace da bukatunmu, yana da kyau a bayyana game da zaɓuɓɓukan da muke da su game da kayan, ƙira, girma da farashi. Don taimaka muku game da zaɓinku, zamu tattauna waɗannan abubuwan a ƙasa.
Material
Mafi yawa daga tafkunan prefabricated galibi ana yin su ne da polyethylene. Cikakken filastik ne don ƙerawa wanda farashin sa yayi ƙasa ƙwarai, don haka inganta ƙimar ƙarshe ta tafkunan da aka riga aka ƙera. Menene ƙari, Yana da matukar juriya ga wucewar lokacin da wakilai na yanayi.
Zane
Gabaɗaya, tafkunan da aka riga aka yi suna da fasali mai lankwasa tare da matakai akan gefuna. Don haka, ana basu matakai daban-daban waɗanda za'a iya shuka tsirrai iri-iri. Duk da haka, haka nan kuma a halin yanzu muna iya samun kududdufai masu tsari na rectangular, tare da kuma ba tare da matakai ba. Waɗannan suna da kyau idan muna son taɓawa ta zamani a cikin lambunmu ko farfaji.
Acarfi ko girma
Kamar yadda ake tsammani, girma da damar tafkin ya dogara da abin da muke so da sararin da muke da su. A yau akwai tarin abubuwa da yawa a kasuwa. Zamu iya samun tabkunan da aka riga aka ƙayyade masu ƙanƙanci har ma zamu iya sanya su a farfaji ko baranda. A gefe guda kuma, akwai keɓaɓɓun tafkunan da suka fi bahon wanka girma. A bayyane yake, mafi girman kandami, gwargwadon kuɗin da zai kashe kuma mafi girman kuɗin da ya danganci kiyaye shi.
Farashin
Farashin zai dogara ne kan girman kandashin da aka riga aka ƙaddara shi da ƙirarta. Zamu iya samun wasu kananun kusan Yuro 30, yayin da manya zasu iya wuce Yuro 400. Dole ne kuma mu haɗa da ƙarin kuɗi don kayan haɗi waɗanda muke buƙata, kamar fanfunan ruwa ko matatun ruwa. Bugu da kari, idan muna son a sanya korama, za su caje mu kan aikin. Koyaya, shigar da wuraren wankan tafki mai sauki ne, saboda haka zamu iya yin kanmu ba tare da wata matsala ba kuma adana ɗan abu game da hakan.
A ina za a sanya tafkunan da aka riga aka tsara?
Idan burinmu shine mu sami kandami tare da dukkanin yanayin halittar dake aiki a ciki, zamu iya cimma ta a yau koda da ɗan sarari. A yanayin cewa muna da lambu, zai zama mafi kyawun yanayi da wuri don shigar da kandami da aka riga aka ƙera shi. Duk da haka, akwai ƙanana da ma masu tsayi waɗanda ba sa buƙatar haƙawa, don haka sun dace sosai da samun su a farfaji ko ma baranda.
Inda zan siya
Yanzu za mu ga zaɓuɓɓuka daban-daban na wuraren da za mu sayi tafkunan da aka ƙaddara. A halin yanzu ana iya siyan su ta kan layi da kuma cikin shagunan jiki. Game da samfuran, akwai su da yawa daban daban saboda haka yana da kyau muyi la'akari da rumbunan adana kaya daban-daban kuma ta haka ne zamu samo kandami mai kyau a gare mu.
Amazon
Babban dandamali na kan layi na Amazon yana ba da nau'ikan keɓaɓɓun tafkunan ruwa da kayan haɗi. Wannan kyakkyawan zaɓi ne idan muna son ganin samfuran daban daban a wuri ɗaya kuma a kawo shi gida. Bugu da kari, idan aka yi mana rajista a cikin Firayim Minista na Amazon za mu iya amfani da fa'idodi a yawancin samfuran.
Leroy Merlin
Shahararren Leroy Merlin ya siyar da nau'ikan nau'ikan tafkunan da aka shirya, ƙanana da manya. Hakanan yana ba da kayan haɗin haɗi da kayan ado waɗanda za mu iya ƙarawa zuwa siyan. Ofaya daga cikin fa'idodin wannan kafa shine cewa kwararre zai iya ba ku shawara.
Na biyu
Hakanan zamu iya neman tafkunan da aka riga aka tsara. A halin yanzu akwai shafukan yanar gizo da aikace-aikace da yawa inda mutane zasu iya sanya samfuran da aka yi amfani dasu don siyarwa. Kodayake wannan ra'ayin na iya zama mai kyau saboda ƙimar sa, dole ne mu tabbatar da cewa kandami yana cikin yanayi mai kyau, ba tare da wata fashewa ba, tunda duk wani malala zai bar mu da korama mara amfani. Akasin shari'o'in da suka gabata, ba mu da wani garantin.
A ƙarshe za mu iya cewa akwai tafkunan da aka riga aka tsara don kowane irin wurare da dandano. Idan kawai muna da baranda ko baranda, akwai zaɓuɓɓuka don mu sami kandami. Dangane da samun ƙasa, za mu iya zaɓar samfuran da aka ƙaddara tare da na ɗabi'a ko na zamani, gwargwadon ɗanɗano. Ina fatan wannan labarin ya taimaka muku samun kyakkyawan kandami a gare ku. Kullum zaku iya gaya mana a cikin bayanin yadda sayen sabon tafkin da aka ƙaddara ya tafi.