Succulents, jinsi wanda ya dace da shi Kalanchoe, yana da alaƙa da samun nama da ganye masu tauri. Duk da haka, idan kuna da kalanchoe tare da ganye masu laushi, kuna damuwa saboda kun san cewa wani abu na iya faruwa da shi wanda, a yanzu, ba ku san ainihin abin da yake ba.
Idan abin ya faru da ku, ko kuma kun fahimci cewa Kalanchoe yana da ganye mai laushi, za mu ba ku jerin dalilan da zai iya sa hakan ya faru, da duk abin da ya kamata ku yi don ƙoƙarin ajiye shi kuma ku sa shi kama da shi. sake ko da yaushe. Ci gaba da karantawa don gano.
Me yasa kalanchoe yana da ganye mai laushi?
Lokacin da tsire-tsire wanda ya kamata ya kasance yana da wuya, ganye na jiki ya bayyana tare da akasin haka, yana da damuwa. Kuma shi ne cewa akwai wani abu da yake cutar da shi ta hanya mara kyau wanda bai dace ba.
Duk da haka, idan ba ku da ra'ayi mai yawa, al'ada ne cewa za ku iya ɗan makanta. Don haka, gwada waɗannan zaɓuɓɓukan waɗanda ke iya zama kawai abin da ke cutar da shukar ku.
Rashin haske
Kalanchoe shuka ne da ke buƙatar samun haske mai yawa. Lokacin da hakan bai faru ba, ƙananan ganye sukan tanƙwara ƙasa, alamar rashin haske wanda shukar ku ke faɗakar da ku.
Idan ba ku kula da shi ba, kuma lokaci ya wuce, yana yiwuwa ya fara yin siriri ga ganyensa kuma, a ƙarshe, za su yi laushi.
Me za a yi a wannan yanayin? Idan ka sayi kalanchoe naka, yana yiwuwa ba ka so ka saka shi a rana kai tsaye don tsoron kada ya dace da kyau. (Tafi daga gidan gandun daji ko kantin sayar da kayayyaki zuwa rana kai tsaye na iya zama damuwa kuma kuna iya konewa).
Amma ya dace a ba shi ƙarin sa'o'i na hasken rana kai tsaye. Da farko, zaka iya sanya shi kawai 1-2 hours na rana a rana da safe ko da rana. Amma to muna ba ku shawara ku sami akalla 2-3 hours.
Yanzu, idan mai ɗanɗano mai ɗanɗano ya riga ya lanƙwasa, kuma yana da ganye masu laushi, wani lokacin yana da kyau a yanke shi a sake farawa saboda ta haka zai iya haɓaka da kyau. Amma ku mai da hankali, idan kuna son yin hakan zai fi kyau ku ɗan karanta batun don kada ku yi kuskure.
Karin kwari
Wani dalili kuma da ya sa kake da kalanchoe tare da ganye mai laushi shine saboda kwari da zasu iya shafar shi. Kuma ku yi imani da shi ko a'a, suna iya zama matsala sosai.
Idan kun lura cewa ganyen kalanchoe suna da laushi, muna ba da shawarar ku duba ganyen, duka daga gaba da baya. A gaskiya ma, idan kuna da gilashin ƙara girma, zai fi kyau a yi amfani da shi domin ta haka za ku ga mafi kyau idan akwai kwari. Yawanci wanda zai fi shafar ku shine mealybug, amma kuna iya fama da mildew powdery.
Idan kun ci karo da shari'ar farko, yana da kyau a ɗauki barasa 70º da ƙwallon auduga ko makamancin haka kuma ku tsaftace kowane ganye, kara, da sauransu. don kawar da mealybugs gaba ɗaya. Kuna iya sake maimaita bayan kwanaki 5-6, amma ta haka za ku kawar da shi har abada.
Game da mildew powdery zaka iya gwada madara. Haka ne, madara na ɗaya daga cikin abubuwan da kuke da su a gida waɗanda za su taimaka wajen kawo karshen wannan matsala.
Haushi
Kamar yadda ka sani, kalanchoe shuka ne mai son rana da zafi. Bugu da ƙari, baya buƙatar zafi mai yawa don zama mai kyau. Don haka idan yana da yawan zafi, abin da za ku cim ma da shi shine shuka zai shaƙa.
Kuma ta yaya za ku sani? To mu fara da, Za ku lura cewa ganyen suna da laushi, amma kuma ita kanta itaciyar ita ma tana baƙin ciki da rashin ƙarfi.
Dole ne ku yi hankali saboda asarar ku na iya yin sauri sosai. Yawanci zafi yana kai hare-hare ba kawai ganye ba, amma kai tsaye a cikin substrate, kuma hakan zai shafi tushen kuma zai kawo karshen rotting.
Don magance wannan, zaku iya gano kalanchoe a cikin yankin da ya fi rana ta yadda za a sami ƙarancin zafi a kusa da shi. Idan wannan ya faru ne ta hanyar ban ruwa, to, yana da kyau a canza tukunya da substrate don bushe, don haka za ku iya tabbatar da cewa yana da ƙarin damar.
M bai dace ba
succulents kamar Kalanchoe yana buƙatar substrate wanda ba wai kawai yana da wadata a cikin abubuwan gina jiki ba, amma kuma yana da magudanar ruwa mai kyau don tushen zai iya numfashi kuma ya yi ayyukansa.. Amma idan ƙasa ta cika da yawa, abin da kawai za ku cim ma shi ne ta hana tushen shan sinadirai da ruwa, ko girma.
Lokacin da hakan ya faru, za ku ga ganyen suna durƙusa ƙasa, kuma da lokaci kaɗan ganyen na iya fara yin laushi.
Ban ruwa mai wuce gona da iri
Mun fara daga tushe cewa kalanchoe ba shuka bane da ke buƙatar ruwa mai yawa. A gaskiya ma, haɗarinsa yana da yawa a cikin lokaci. KUMA wanda ya sa su dace da tsire-tsire ga waɗanda ba su da ɗan lokaci.
Duk da haka, ba kawai wajibi ne a yi la'akari da lokutan da aka shayar da shi ba, har ma da yawan ruwan da suke bukata. Idan ka yi nisa kuma ƙasa ta yi nisa sosai, ko ka sha ruwa mai yawa akai-akai, za ka samu shuka mai laushin ganye, wanda idan an taɓa shi zai iya fadowa, ko kuma idan an taɓa shi, kamar a ce ka. sun kasance suna murƙushe wani abu wanda ya bar yatsunku masu dunƙule
Idan ba ku son ya kai wannan iyakar, sarrafa ruwan da kuke zuba a ciki.
karin taki
Da wannan ba muna cewa ba za ku iya (ko ya kamata) biya shuka ba. A gaskiya eh ya kamata. Matsalar ita ce takin nitrogen, da gishiri, na iya sa tushen ya ƙone kuma ba zai sha danshi ba. Ya fi, zai kuma sa ganyen ya kone kuma, a fili, ganyaye masu laushi su bayyana.
Sabili da haka, yi ƙoƙarin zaɓar taki mai dacewa don succulents.
Tare da wannan bayanai za su iya sa ka kalanchoe tare da taushi ganye dawo da. Ko da yake mun riga mun gargaɗe ku cewa ba koyaushe za ku samu ba. Shin ya taba faruwa da ku?