El Euphorbia yana girma Itace itace da itaciya wacce take gidan Euphorbiaceae. Asali daga kudancin nahiyar Afirka, inda ya kai tsayin mita 12. Saboda haka sunansa ya samo asali ne daga Latin ingens, wanda ke nufin babbar. Yayinda sunan da akafi saninsa dashi Candelabra, wanda aka samo daga kambin zagaye na halayyar da ya samo asali daga dogayen rassan kore kore kama da cacti.
Habitat
Wannan nau'in daga yankuna masu dumi yake, yana jure dogon lokaci na fari sosai. Yana tsiro akai-akai a cikin wurare masu duwatsu ko a cikin yashi mai zurfi tsakanin dazuzzuka. Ana iya ganin sa a daji a cikin Afirka, a yankunan KwaZulu-Natal, Lardin Limpopo, Mozambique, Zimbabwe da sauran wurare.
Halaye na Euphorbia Ingens
Su ne ɗayan manyan nau'ikan, tunda akwai fiye da nau'ikan 1700 da aka rarraba a duk duniya. Kusan dukkansu suna da sifa guda ɗaya: suna ɗauke da wani fari, mai zafi sosai kuma mai guba.
Wannan itaciya ce mai kaushi, koren launi, mai gajera da karfi; baƙinsa mai launin toka ne, mai kaushin jiki kuma ya yi fari. Kamar yadda aka ambata a baya, zai iya kaiwa mita 12 a tsayi, amma a yanayi na musamman kuma a ƙarƙashin yanayi mai kyau zai iya kaiwa mita 15. Rassan sun tashi kimanin mita 3 zuwa sama kusan a tsaye, suna nuna saitin ramuka wanda ya zama babban kambi mai zagaye. Yana da yalwar ruwa ko leda.
Daga asalin ganyayyaki da na lalacewa, aikin hotunany yana faruwa ne ta hanyar koren bishiyoyi, kama da ƙaya. Furanninta suna fitar da ƙuƙumar ruwan dare wanda bai dace da amfani da su ba, saboda yana haifar da zafi mai zafi a kan murfin, wanda ya karu da ruwa.
Al'adu
Ya dace sosai da lambunan gida. Kodayake gaskiya ne cewa tsire-tsire daga yankuna masu dumi ne, yana jure yanayin zafi zuwa -2 ° C. Ya fi son yanayin buɗewa da rana. Abu ne mai sauki girma, yana girma cikin busassun, yashi, amma kasa mai kyau. Za a iya girma daji don amfani da magani, wani lokacin don amfani da itacen ta. Har ila yau a cikin lambunan dutsen.
Dangane da ban ruwa, yana buƙatar zama lokaci-lokaci gumi a lokacin rani. Zaɓi tukunyar da ta dace da kusan 10 cm, faɗi, fiye da sararin da za ku buƙaci da gaske. Yanzu idan ra'ayin shine ɗaukar shukar a waje lokacin bazara, to yana amfani da tukunyar roba wacce ta fi sauƙi da sauƙi don sarrafawa. Partara wani ɓangare na gansakuka da peat, gauraye da yashi biyu, zuwa ƙasa. Zaku iya ƙara karamin ɓangaren tsakuwa don sauƙaƙe magudanan ruwa. Da zarar an dasa shi a cikin tukwane, shukar tana buƙatar kulawa kaɗan.
Yana amfani
Lilin wannan nau'in yana da guba sosai kuma yana iya haifar da tsananin fushin fata, lalacewar idanu da cututtuka masu tsanani a cikin mutane da dabbobi, idan aka sha. Yanzu, idan an yi amfani da shi daidai, za a iya amfani da shi a matsayin warkewa don magance ulcers. Itace babban akwati tana da haske kuma tana da tsayayya sosai, wannan shine dalilin da yasa ake amfani da ita wajen ƙera ƙofofi, katakai da jiragen ruwa.
Yaɗa
Abu ne mai sauki a yada ta hanyar kwaya, rarraba tushen sa ko sare itacen.
Irin
Shuka ya fi dacewa yayin faduwa; ta wannan hanyar shukar zasu kasance a shirye don bazara. Wannan jinsin ana haifeshi ne kwatsam sosai, don haka kawai za a tura shi zuwa wurin da kake so.
Raba
A lokacin bazara, ɗauki tushen sai ku raba su tare da amfani da fulawa. Sakamakon zai zama mutane kama da uwa.
Tala
Ya kamata ku yanke a ƙarshen furan. Ci gaba da yanke rassanta da nutsad da su cikin kwandon ruwan sanyi domin dakatar da zubewar ruwan. To, kun sanya shi ya bushe a cikin wani inuwa mai inuwa, amma an yi ta iska har tsawon makonni biyu, a lokacin wannan kiran zai bayyana.
Zaka saka mai tushe kuma ka ajiye su a zazzabi kimanin 28 ° na sati biyu. Yana da mahimmanci a lura cewa saboda abun ciki na ruwan madara, wanda ke da guba ga mutane, bai kamata a dasa shi a cikin lambunan da yara ke ziyarta ba.