White succulents: nau'ikan da kulawa

Akwai ire -iren farin succulents

Tsararren fararen tsarkakakkun suna da wuya sosai. Amma akwai jinsuna da yawa da aka rufe da kakin wanda shine ya sa suke kama da wannan. Wannan kakin yana da mahimmanci a gare su saboda yana kare su daga hasken rana, wanda zai iya yin zafi sosai a wuraren da suka fito.

Amma menene sunayen su? Domin, tabbas, sanin su zai taimaka mana mu san su sosai, sabili da haka, mu kula da su sosai. Haka kuma, sannan za mu gabatar muku da su.

Zaɓi ko nau'in fararen fararen fata

Idan kuna son yin ado gidanku tare da wasu shuke -shuke masu ƙyalli, dole ne ku san akwai da yawa waɗanda za ku iya more su da yawa. Wadannan su ne:

caputia tomentosa

Caputia tomentosa farar fata ce

Hoton - Flickr / Arthur Chapman

La caputia tomentosa babban nasara ne da aka sani da senecio mai santsi, dusar ƙanƙara ko ta sunan kimiyya na baya, Senecio haworthii. Tsirrai ne na Cape, a Afirka ta Kudu, wanda ke da ganyayyaki, ƙananan ganye waɗanda ke girma kusan a tsaye kuma an rufe su da kakin zuma. Ya kai tsawan santimita 10-25, kuma ko da yake yana fure, furanninsa launi ɗaya ne da tsiron, don haka ba za a iya lura da su ba.

Cotyledon orbiculata

Cotyledon orbiculata wani tsiro ne mai ɗanɗano

Hoto - Wikimedia / JMK

El Cotyledon orbiculata itacen shrub ne wanda zai iya kaiwa tsayin mita 1,5. Yana da fa'ida ga Afirka ta Kudu, kuma yana haɓaka tsiro mai rassa wanda ganyayen koren ganye ke tsiro tare da jan gefe. Dukan ganyensa da tushe suna rufe da farin kakin. Yana fure a cikin bazara, yana samar da furanni masu launin kararrawa ko rawaya masu launin kararrawa da ke fitowa daga tsayin tsayin ƙafa biyu.

Tsarin Cotyledon

Cotyledon undulata wani tsiro ne mai ɗanɗano

Hoton - Flickr / Zruda

El Tsarin Cotyledon wani tsiro ne wanda za a iya yiwa lakabi da farin fari. Ƙaramin shrub ne ɗan asalin Afirka wanda ya kai tsayin santimita 50 ya rufe da kakin zuma. Yana da rassa daga tushe, kuma yana da ganyayyaki masu ƙyalƙyali, wanda shine nau'in tsutsar teku. Wannan nau'in yana da ban sha'awa sosai, saboda mafi girman hasken rana, yawan ganyensa ya zama ja, yana farawa daga gefuna, sannan a gefen ganyen, saboda shine abin da ya fi fallasa. Furensa orange ko rawaya.

Dudleya brittonii

Dudleya brittonii farar fata ce

Hoton - Wikimedia / Zruda

La Dudleya brittonii ɗan asalin ƙasar Mexico ne wanda ke samar da rosettes na ganyen nama, tare da siffa mai kusurwa uku ko kaɗan, an rufe shi da kakin zuma. Zai iya kaiwa tsayin mita 1, amma yana da wahala ta wuce santimita 30. Furannin suna fitowa daga tushe mai tsayi santimita 30-35, kuma suna kore.

Farinosa dudleya

Dudleya farinosa ƙarami ne, fari fari

Hoton - Flickr / John Rusk

La Farinosa dudleya ɗan asalin cactus ne mai nasara ga Oregon da California. Yana girma yana yin rosette na koren ganye masu haske sosai, tare da diamita har zuwa santimita 6 da kusan tsayin santimita 5.. Yana da ƙananan furanni masu launin rawaya.

Echeveria na waka

Echeveria cante kyakkyawar farar fata ce

Hoton - Wikimedia / Marco Wentzel

La Echeveria na waka shi ne farin succulent mai girman gaske, wanda ya kai diamita na santimita 30 da tsayin santimita 50. A zahirin gaskiya, fiye da fari yana da koren haske, amma gwargwadon yawan kakin da yake da shi a cikin ganyensa zai yi fari ko kaɗan. Furensa yana yin fure a bazara, kuma suna ruwan hoda.

echeveria laui

Echeveria laui ƙarami ne mai nasara

Hoton - Wikimedia / Roland zh

La echeveria laui wani tsiro ne da ake kira rosette, ɗan asalin Mexico, wanda girma har zuwa santimita 30 a diamita da kusan santimita 5-7 a tsayi. Ganyenta masu nama ne, koren duhu, an rufe su da fararen kakin zuma. Yana yin fure a bazara yana samar da tsayin fure mai santimita 10, wanda a ƙarshensa kuma furanni masu ruwan hoda suka tsiro.

Senecio candicans 'Mala'iku Wings'

Senecio candicas shine mai cike da farin ganye

Hoton - Ruedes Boulets

Wani lokaci kawai ana kiran Senecio 'Angel Wings', Tsirrai ne wanda ya kai tsayin mita 1, kodayake yana iya zama ƙasa idan an datsa shi. Yana da iri -iri tare da koren ganye da aka rufe da kakin zuma ko farin foda a ɓangarorin biyu, tare da wani ɗan ƙaramin yanki. Furensa mai ruwan lemo-rawaya yana yin fure a cikin hunturu.

Yaya ake kula da su?

Masu fararen fata suna buƙatar jerin kulawa wanda, kodayake ba su da rikitarwa, yana da kyau a san:

Yanayi

Echeveria laui mai daɗi ne da fararen ganye

Hoton - Wikimedia / Jim Evans

Da farko, zamuyi magana game da wurin, wato inda za'a saka su. Zai fi kyau kasancewa a wurin da akwai haske na halitta da yawa, amma kuma za su iya samun amfani da haɓakawa kaɗan kaɗan kuma a hankali don kai hasken rana kai tsaye.

Dole ne a fara aiwatar da haɓakawa a cikin bazara ko kaka, saboda wannan shine lokacin da hasken rana ba shi da ƙarfi. Zai kunshi sanya su awa ɗaya, ko da sanyin safiya ko kuma da yamma, fallasa rana kai tsaye, da haɓaka lokacin fallasa da awa ɗaya a cikin makwanni masu zuwa.

Suna da ban sha'awa sosai don shiga ciki gidajen Aljannar da succulents, inda za su kawo launi da ban mamaki a yankin.

Za a iya samun su a gida?

Akwai waɗanda ke da su a matsayin tsirrai na cikin gida. Amma fararen succulents suna buƙatar haske mai yawaDon haka, yana da kyau a shuka su akan baranda, filaye, baranda, ko aƙalla a cikin ɗaki inda akwai tagogi waɗanda hasken rana ke shiga ta cikin wahala.

Tabbas, idan akwai dusar ƙanƙara a yankin ku, dole ne ku kare su a gida.

Asa ko substrate

  • Tukunyar fure: a cika shi da cakuda peat tare da perlite (don siyarwa a nan) a 50%, ko tare da ƙasa don cacti da masu maye (don siyarwa a nan). Yana da mahimmanci cewa tukunya tana da ramuka a gindinta don kada tushen ya ruɓe.
  • Aljanna: ana iya shuka su a cikin ƙasa muddin ƙasa ta yi haske kuma ba ta samun ruwa.

Watse

Ruwa na masu maye shine mafi rikitarwa kuma, a lokaci guda, mafi sauƙi tunda dole ne a shayar da su lokacin da ƙasa ta bushe gaba ɗaya. Don ganowa, yana iya zama da amfani sosai don amfani da ma'aunin danshi, wanda idan aka shigar da shi cikin ƙasa zai nuna yadda ya jike ko ya bushe.

Wata hanyar da za mu sani, idan muna da su a cikin tukwane, shine ɗauka da zaran kun shayar da su kuma bayan 'yan kwanaki. Tun da ƙasar cactus ba ta da nauyi kaɗan, idan ta bushe za mu lura cewa tukunyar ba ta da nauyi.

Mai Talla

Ana ba da shawarar yin takin fari ga masu maye a lokacin bazara da bazara. Don wannan, za a yi amfani da takamaiman takin don cacti da masu maye (kamar wannan).

Dasawa

White succulents suna buƙatar rana

Hoton - Flickr / cultivar413

Dole ne su canza tukunya kowace shekara 2 ko 3 kusan. Mafi kyawun lokacin don wannan shine bazara. Kuma idan kuna son shuka su a cikin ƙasa, dole ne kuyi hakan lokacin da yanayin zafi ya wuce 18ºC.

Rusticity

Duk mun gani jure zafi har zuwa 40ºC, da sanyi. Amma sanyi na iya cutar da su, don haka yana da kyau a sanya su a gida idan yanayin zafi ya faɗi ƙasa -2ºC.

Shin kun san fararen masu cin nasara? Me kuke tunani?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.