La Euphorbia aphylla Shrub ne wanda za'a iya girma shi duka a cikin babban tukunya da cikin ƙasa. Yana girma a hankali, kuma kodayake bashi da kyawawan furanni kamar bishiyoyin fure, misali, tsire-tsire ne wanda zai iya zama kyakkyawan zaɓi don ya girma a wurin da yanayin zafi yake sama sosai a lokacin rani kuma inda, ƙari, ana ruwa kadan.
Don haka ba za mu kara fadada tare da gabatarwar ba, saboda da gaske muna so mu fada muku duk abin da kuke bukatar sani game da shi, Euphorbia aphylla.
Asali da halaye na Euphorbia aphylla
Hoto - Wikimedia / Olo72
Mawallafinmu shine tsire-tsire mai tsire-tsire wanda ke cike da tsibirin Canary wanda yake na jinsi Euphorbia. Zai iya kaiwa tsawo na santimita 50, kuma rassa daga ɗan gajeren nesa daga ƙasa. Yana da bishiyoyi masu fa'ida, amma ganye baya fitowa daga gare su. Furen suna fitowa daga saman mai tushe, rawaya ne, kuma ana haɗasu a cikin inflorescences.
Dangane da yawan ci gabanta, ba ɗayan tsire-tsire masu sauri ba ne, amma muna iya ganin cewa yana girma kusan santimita 5 kowane yanayi. Wannan, wanda aka ƙara zuwa babban juriyarsa ga fari, ya mai da hankali sosai ga girma. Amma a, yana da mahimmanci a tuna cewa, kamar kowane jin daɗi, shi ma yana ƙunshe da leda a ciki. Wannan, idan ya yi mu'amala da fata, yana haifar da damuwa da kaikayi.
Taya zaka kula da kanka?
Kula da wani Euphorbia aphylla Abu ne mai sauki, kamar yadda kawai kuna buƙatar hankalinmu lokaci zuwa lokaci. A zahiri, matsaloli na iya bayyana idan muka ruɗe ta fiye da kima; ma'ana, idan mun shayar dashi sau da yawa ko kuma idan mun biya shi fiye da yadda ya kamata. Saboda wannan dalili, kuma don kiyaye shi koyaushe cikin ƙoshin lafiya, za mu ga ƙasa yadda za a kula da shi:
Yanayi
Tsirrai ne cewa dole ne ya kasance a wuri mai rana, Tunda a wuraren da babu haske sosai yana neman girma etiolate. Wannan yana nufin cewa rassanta suna daɗewa fiye da yadda ake buƙata, suna raunana, ta hanyar madogara mafi ƙarfin tushen haske a wurin da yake.
Bai kamata ku damu da tushen sa ba tunda basu da hadari, amma muna ba da shawarar cewa, idan zaku sa shi a ƙasa, ku dasa shi mita ɗaya, ƙari ko ƙasa da haka, daga bango ko bangon. Ta wannan hanyar, za ta iya haɓaka da haɓaka tare da cikakken 'yanci.
Asa ko substrate
- Aljanna: da Euphorbia aphylla ya tsiro ne a kan ƙasa mai haske, wanda ba a sauƙaƙe kududdufi ba. Sabili da haka, idan wanda ke cikin lambun yana da ƙarami sosai, abin da ya fi dacewa shi ne a haƙa rami kusan centimita 50 x 50 aƙalla, kuma a cika shi da cakuda ganshin peat tare da pumice ko perlite a cikin sassan daidai.
- Tukunyar fure: Idan zaka same shi a cikin tukunya, yana da kyau ka dasa shi da kayan wuta masu haske, kamar su peat mai baƙar fata wanda aka gauraya da perlite a ɓangarorin daidai, ko ƙasa don succulents (na siyarwa) a nan).
Watse
Hoton - Wikimedia / H. Zell
Idan mukayi maganar ban ruwa, dole ne ya yi karanci. Tsirrai ne cewa, kodayake yana iya jure fari lokacin da aka kafa shi a wani wuri, ruwa mai yawa zai ruɓe tushen. Saboda wannan, yana da mahimmanci cewa ana sarrafa ban ruwa, ba da ruwa kawai lokacin da ƙasa ta bushe. Tabbas: duk lokacin da ya taba, dole ne mu sanya ruwa zuwa ƙasa da aka faɗi, ko kuma muyi substrate idan yana cikin tukunya, kuma koyaushe da yamma. Wannan zai ba ku karin lokaci don yin ruwa.
A gefe guda kuma, idan za ku shuka shi a cikin tukunya, ba lallai ba ne ku sa kwano a ƙasansa, saboda duk lokacin da kuka sha ruwan da ba a sha ba, zai taru a cikin wannan faranti. Sakamakon haka, saiwar za su yi mu'amala da ita, wani abu da zai iya zama mara tasiri, tunda za su iya nutsuwa a zahiri. Don haka, don kauce wa wannan, zai fi kyau a bar ruwan ya fita daga cikin ramuka magunan ya fadi kasa. Idan kanaso ka sanya farantin a kai, ka tuna ka malale shi bayan ka sha ruwa.
Mai Talla
La Euphorbia aphylla wata tsiro ce Ana ba da shawarar yin taki idan aka dasa shi a cikin tukunya a lokacin bazara da bazara. Don wannan, za a yi amfani da takin mai magani ko takin mai magani, kamar takamaiman wanda zai ba succulents (na sayarwa) a nan). Dole ne a bi umarnin don amfani, in ba haka ba za mu shiga cikin haɗarin ƙara ƙari da yawa fiye da yadda zai isa, kuma wannan, maimakon taimaka masa ya ci gaba da yawa, zai yi akasin haka: lalata tushenta, jinkirta ci gabanta.
Yawaita
Haɗa ta hanyar yanke cuts a lokacin bazara. Don yin wannan, ana yanka mutum da abin da aka taɓa ɗauke da cutar, kuma a yanka. Sannan an dasa shi a cikin tukunya tare da, misali, substrate don succulents, an shayar da shi kuma an sanya shi a cikin inuwa mai kusan rabin. Don haɓaka damar samun nasara, za a iya gurɓata tushe tare da homonin rooting (kan siyarwa a nan) kafin dasa, amma ba mahimmanci.
Nan da makonni kadan zai fara fitar da asalinsa, kodayake za mu bar shi a cikin wannan tukunyar har sai ya yi kyau sosai; ma'ana, har sai munga cewa tushen sun fara bayyana ta ramuka a cikin tukunyar.
Rusticity
Tsayayya sosai m sanyi na har zuwa -3ºC, kuma an ba da cewa suna kan lokaci kuma na ɗan gajeren lokaci.
Hoton - Wikimedia / H. Zell
Me kuka yi tunani game da Euphorbia aphylla?