Succulents koyaushe suna cikin jerin shuke-shuke da aka fi so, saboda suna da kamanni mai ban mamaki da ban mamaki, yayin da a lokaci guda suna da matukar damuwa game da kulawa. Daga cikin nau'ikan nau'ikan da suka wanzu, a yau muna son yin magana da ku game da Crassula pellucida.
Kamar duk succulents, yana da tsayayya musamman ga fari kuma kula da shi ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba. Sabili da haka, yana da zabi mai kyau har ma ga waɗanda suka fara farawa a cikin kyakkyawar duniyar aikin lambu da kuma waɗanda suke "mummunan hannu" tare da tsire-tsire.
Menene wurin zama na Crassula pellucida?
Don kula da shuke-shuken ku ya kamata ku san kadan game da asalinsu da kuma yanayin da suke fuskanta a cikin mazauninsu na halitta, saboda wannan zai taimake ku ku fahimci menene. Shi ne abin da suke bukata don bunkasa karfi da lafiya.
Wannan ɗanɗano ɗan asalin ƙasar Afirka ta Kudu ne, inda galibi yake tsiro a cikin wuraren zama na halitta ciki har da yankunan bakin teku, tsaunin dutse, da gangaren dutse.
Abin da ake samun wannan nau'in a wurin asalinsa shine:
- Yanayin Bahar Rum. Tare da lokacin zafi da bushewa da lokacin sanyi mai laushi da ɗanɗano. Don haka, shuka ce mai iya jurewa lokutan damuwa na ruwa.
- Kasa mai duwatsu. Wannan tsiro yana tsiro a cikin ƙasa mai duwatsu ko yashi mai yawan magudanar ruwa, wanda ke hana ruwa taruwa a cikin tushensa.
- Bayyanar rana. Tana samun hasken rana da yawa na tsawon shekara, wanda shine dalilin da ya sa ya fi girma idan ya sami haske kai tsaye.
- Busassun yanayi da ƙarancin zafi. A cikin mazauninta na dabi'a, Crassula pellucida yana girma a cikin yanayin da ke da ɗan zafi kaɗan, a cikin yankuna masu bushewa. Saboda samun isasshen abinci mai gina jiki yana da ƙarancin gaske kuma akwai ƙarin gasa tsakanin tsire-tsire don samun ruwa da abubuwan gina jiki da ake samu, succulents suna da saurin girma.
Wadanne halaye na jiki ne ke gano wannan shuka?
Akwai succulents da yawa, amma Crassula pellucida nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’i) na iya bambanta ne da godiya ga bayyanarsa.
Girma
Tsire-tsire ne mai ƙarancin girma, wanda yawanci baya wuce 10 ko 15 cm tsayi. A haƙiƙa, ya zama ruwan dare a yi amfani da shi don samar da tabarmi na ciyayi da kuma rufe ƙasa. A cikin ku Noman cikin gida yana ba da sakamako mai kyau a cikin ƙananan tukwane.
Yana da dabi'a mai rarrafe, tun da yake yana girma a kwance fiye da a tsaye. Daidai saboda wannan dalili, idan an dasa shi a cikin tukunya zai iya samun dabi'ar rataye.
Mai tushe
Mai tushe na wannan shuka yana da bakin ciki da elongated, don haka m cewa za su iya zama ɗan rauni, don haka yana da kyau kada a rike su da yawa.
Game da launinsa, zai iya bambanta daga haske kore zuwa ja ko shunayya, dangane da adadin sa'o'in rana da shuka ke karɓa.
Bar
Ganyen wannan shuka shine mafi kyawun fasalinsa. Ganyen suna da kauri da nama kamar wanda muke iya gani a cikin sauran kayan marmari, domin a wannan yanki ne shukar ke ajiye ruwa.
Waɗannan ƙananan ganye ne waɗanda ke tsiro a saɓanin nau'i-nau'i tare da mai tushe, kuma wanda siffar su zai iya bambanta tsakanin elliptical da siffar zuciya. Game da launi, zai iya bambanta tsakanin inuwa daban-daban na kore, tare da margins ko veins a cikin ruwan hoda, shunayya ko launin ja.
Daya daga cikin abubuwan da ya kebantu da shi shi ne, ganyen na iya samun sautin ja ko shunayya mai tsananin gaske, wanda ke nuni da cewa suna samun rana da yawa ko kuma suna fama da matsalar ruwa. Idan shukar ku tana da wannan launi, gwada ba shi ɗan inuwa kaɗan kuma ku shayar da shi akai-akai.
Flores
Kamar yadda yake tare da yawancin succulents, furanni ba shine mafi ban mamaki game da wannan shuka ba, amma suna da kyau a kallo.
Suna bayyana lokacin da yanayi ya yi zafi, kodayake a cikin mafi kyawun yanayi Crassula pellucida na iya fure sau da yawa a shekara. Furen suna fitowa cikin ƙananan gungu a ƙarshen mai tushe kuma suna da ƙanƙanta. a cikin inuwa kama daga peach zuwa kodadde ruwan hoda.
Crassula pellucida kulawa
Don jin daɗin shuka mai kyau da lafiya dole ne mu guji na kowa kurakurai a girma succulents. Idan kun bi shawarwarin kulawa da za mu gani a ƙasa, za ku ji daɗin kyawun wannan shuka tsawon shekaru.
Yanayin haske da wuri
Wannan ɗanɗano yana buƙatar haske mai haske don girma, amma yana da kyau idan ya karɓe shi a kaikaice ko tace. Yana iya ɗaukar ɗan ƙaramin rana kai tsaye, amma ba da daɗewa ba, tunda ganyenta na iya konewa.
Dangane da adadin rana da take samu, ganyen zasu sami launi ɗaya ko wani. Idan kore ya fi girma, gwada sanya shukar a wurin da ta sami ɗan ƙaramin haske, tunda in ba haka ba zai iya zama mai lalacewa.
Mafi kyawun wuri don tukunyar Crassula pellucida yana kusa da taga yana fuskantar gabas ko yamma. Idan kana da shi azaman tsire-tsire na waje, Tabbatar yana samun ɗan inuwa a tsakiyar rana.
Mita da kuma hanyar ban ruwa
Wannan tsire-tsire na iya jure wa fari, amma bai kamata a sha wahalar ruwa ba. Maƙasudin shine don shayarwa lokacin da substrate ya bushe gaba ɗaya, don rage girman kasadar cewa saiwarta na iya rube saboda yawan ruwa.
A lokacin rani zaka iya shayarwa sau ɗaya a mako ko kowane kwanaki 10, dangane da yadda zafi yake. A cikin hunturu, ya isa ya sha ruwa sau ɗaya a wata ko lokacin da ka lura cewa substrate ya bushe gaba ɗaya.
Hanya mafi kyau na ruwa ita ce barin ruwan ya ratsa cikin ƙasa kuma ya zube ta cikin ramukan tukunyar. Idan kun sanya faranti a ƙarƙashin akwati, cire shi har sai substrate ya daina zubar da ruwa, ta wannan hanyar kuna hana tushen ci gaba da hulɗa da ruwa.
Substrate ga Crassula pellucida
Duk succulents suna buƙatar daɗaɗɗen magudanar ruwa. Abu mafi kyau a cikin waɗannan lokuta shine amfani da samfurin da aka ƙera musamman don cacti da succulents ko, rashin hakan, haɗa:
- sassa biyu na duniya substrate.
- Wani ɓangare na yashi ko perlite don inganta magudanar ruwa.
- Wani ɓangare na tsakuwa don aerate tushen da kuma hana ƙasa daga compacting.
Tare da mai kyau substrate, daidai wuri da matsakaici ban ruwa. Za ku sanya Crassula pellucida ɗinku ya zama mafi kyau. Shin za ku iya gaya mana kwarewarku game da wannan kyakkyawan kayan marmari?