Hoton - Wikimedia / David J. Stang
Succylent ko non-cactaceous tsire-tsire suna da sauƙin kulawa, amma akwai wasu, kamar su ciyawa a titi, wanda kuma yana da ban sha'awa sosai don kayan magani. A gaskiya ma, yana ɗaya daga cikin waɗanda ba za a iya ɓacewa a kowane lambun magani ba, musamman idan kuna sha'awar kula da tsire-tsire masu magani wanda ke inganta lafiya. Bugu da kari, koyi game da Provencal ganye zai iya cika lambun ku.
Kulawarta ba ta da rikitarwa kwata-kwata, har ma ana iya ninka ta sauƙaƙe. Gano shi.
Asali da halaye
Hoto - Wikimedia / Prazac
Ciyawar titin, ana kuma kiranta curalotodo, ciyawar titi mai ruwan hoda, anacansero na gama gari, fabaria, ciyawar kira, matacallos ko orpina, itaciya ce mai ƙirar shuke shuke zuwa yankuna masu tsaunuka na tsakiya da kudancin Turai. Sunan kimiyya shine sedum telephiumda kuma ya kai tsayi daga 30 zuwa 60 santimita, tare da madaidaiciya hali. Ganyayyaki masu launi ne kuma na jiki, launuka masu launin shuɗi-shuɗi, madadin kuma da gefen haƙori.
An haɗar da furanninta a cikin ƙananan maganganu waɗanda ke tsirowa daga tushe mai tushe, kuma suna shunayya ko fari.. Yana da tushen jiki wanda ya samar da ƙananan ƙananan, masu siffar turnip, tubers masu launin toka. Wannan shuka yana dacewa da ƙasa daban-daban, ciki har da waɗanda za a iya samu a cikin jardín, kuma yana da kyau ga waɗanda ke neman tsire-tsire masu sauƙi. Ga masu sha'awar ƙarin koyo yadda ake cire ciyawa maras so, kuma yana da amfani.
Propiedades
Ana amfani da ganyenta kai tsaye zuwa yankin ana amfani dasu don magance ciwo da raunuka, ban da yadda warkarwa da kira (yana tausasa kira). Kamar dai wannan bai isa ba, yana da astringent kuma, da zarar ya ƙone, yana aiki azaman maganin kwari. Waɗannan kaddarorin sun sa ya zama kyakkyawan zaɓi ga waɗanda ke neman jiyya na halitta a cikin lambunan magani. Hakanan zaka iya samun ƙarin bayani game da lemun tsami verbena da amfaninsa.
Menene damuwarsu?
Idan kana son samun samfurin ciyawar titi, muna ba ka shawarar ka kula da shi ta hanya mai zuwa:
- Yanayi: Dole ne ya kasance a waje, a cikin cikakkiyar rana don tabbatar da girma mafi kyau.
- Tierra:
- Pot: Za ka iya amfani da duniya girma substrate gauraye da perlite a daidai sassa, wanda inganta magudanun ruwa.
- Lambu: Yana girma a cikin ƙasa mai albarka tare da magudanar ruwa mai kyau. Yana jin tsoron zubar ruwa, don haka yana da mahimmanci don zaɓar abin da ya dace.
- Watse: Ya kamata a shayar da shi kamar sau 3 a mako a lokacin rani kuma sau ɗaya a mako saura na shekara, tare da bin ka'idodin shayarwa na masu maye. Idan kuna sha'awar ƙarin bayani game da ban ruwa, da fatan za a tuntuɓi game da Peppermint da kulawa.
- Mai Talla: Yana da kyau a yi takin a cikin bazara da bazara tare da takin mai magani na musamman don cacti da sauran succulents bin umarnin da aka kayyade akan kunshin, ko tare da karamin cokali ɗaya ko biyu na blue nitrophoska kowane kwanaki 15. Ingantacciyar fahimtar taki ciyawa Yana iya zama da amfani a shafi ƙasa inda calla lily ke tsiro.
- Yawaita: da tsaba da kuma kara cuttings a cikin bazara-rani, wanda facilitates yaduwa.
- Rusticity: Yana jure sanyi da sanyi har zuwa -3ºC, yana mai da shi juriya ga yanayi daban-daban.
Me kuka yi tunani game da wannan shuka?