La Crassula multicava Yana da cikakke maras ɗanɗano mai laushi don samun duka a waje (a cikin yanayi mai dumi ko sanyi) da kuma cikin gida. Girmansa da sauri da ban mamaki, ko da yake ƙananan, furanni sun sa ya zama ɗaya daga cikin nau'in noma mafi ban sha'awa. Idan kuna sha'awar ƙarin nau'ikan Crassula, zaku iya ziyartar sashin nau'ikan Crassula.
Kuna so ku sani game da ita? Da kyau, kada ku yi shakka: ga fayil dinka.
Asali da halaye
Jarumin mu shine mai tsire-tsire wanda sunan sa na kimiyya yake Crassula multicava. Asali ne na Afirka ta Kudu, kuma ya kai 15cm a tsayi. Ganyayyaki masu tsada ne, masu launin shuɗi-shuɗi, kuma suna ɗan laushi da ja yayin bazara ta hasken rana. A lokacin bazara tana samar da furanni masu ruwan hoda mai laushi. Yana rufewa, wanda ke nufin cewa ana iya amfani da shi don rufe ɗakunan busassun, ko don a cikin tukunya.
Kulawarta ba rikitarwa bane, tunda ƙari yana da tsayayya ga duka fari da sanyi mai sanyi, shi ya sa muka yi imani da gaske cewa ya kamata a noma shi fiye da yadda ake nomawa. Kuma, idan hakan bai isa ba, ba shi da hali na ɓarna. Don ƙarin koyo game da general iri succulents, zaku iya tuntuɓar takamaiman labarin mu akan Halaye da kulawa na Crassula falcata.
Menene damuwarsu?
Idan kana son samun kwafin Crassula multicava, muna ba da shawarar cewa ka ba da kulawa mai zuwa:
- Yanayi:
- Na waje: dole ne ya kasance cikin cikakken rana. Tabbas, idan a cikin gandun dajin suna da kariya daga masarautar rana, to ku saba da shi kadan-kadan zuwa hasken rana.
- Na cikin gida: a cikin ɗaki mai haske, ba tare da zane ba.
- Tierra:
- Tukunya: growingasa mai girma na duniya wanda aka gauraya da perlite a cikin sassan daidai.
- Lambuna: tana tsirowa cikin ƙasa mai kyau.
- Watse: mafi ƙaranci. Dole ne a shayar da shi kusan sau 2 a mako a lokacin bazara, da kuma kowane kwana 7 ko 10 sauran shekara.
- Mai Talla: daga farkon bazara zuwa ƙarshen bazara tare da takin mai magani don masu amfani, bin umarnin da aka ƙayyade akan marufin.
- Yawaita: ta hanyar yankan itace a bazara.
- Rusticity: yana adawa har zuwa -3ºC.
Me kuka yi tunani game da wannan shuka?
Ina da shi a cikin tukunya a kan baranda kuma furanninta abin birgewa ne!
Bayan da yawa neman bayanai game da wannan shuka ... Na karshe na san abin da ake kira shi. Yawancin mai tushe sun tsiro da kansu a cikin ɗaya daga cikin tukwane na (Ina tsammanin tsaba sun fito daga ƙasa) sun riga sun girma sosai. Har yanzu bai yi fure ba amma na yi matukar farin ciki da sanin abin da ake kira da kuma cewa zai ba da fure mai kyau. Ina matukar godiya da bayanin. Gaisuwa daga Mexico.
Hello Anne.
Mai girma 🙂 Idan kuna da tambayoyi game da noman sa, rubuta mana.
Na gode!